TIẾNG NÓI CỦA NGÀNH VIỆT NAM HỌC
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HTTP://VIETNAMHOC.THE-TALK.NET/

Trang ChínhTrang Chính  ViệtNamhọcViệtNamhọc  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

yêu cầu của ngành Việt Nam học

Go down 
Dung Tran
nguyenthuy186
phamvannho_k36_sphcm
minhxuandinh_52
Tiều Phu
Cát Vàng
nguyetthanh_92
11 posters
Tác giảThông điệp
nguyetthanh_92

yêu cầu của ngành Việt Nam học Empty
Bài gửiTiêu đề: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptySun Mar 21, 2010 10:06 am

Anh chị ơi cho em hỏi học ngành Việt Nam học có yêu cầu gì về ngoại hình không ạ,ví dụ như chiều cao cân nặng? Question
Cát Vàng
Super Moderator
Super Moderator
Cát Vàng

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptySun Mar 21, 2010 11:29 am

Ngành Việt Nam học là ngành học nghiên cứu và tìm hiểu những vấn đề liên quan đến đất nước, con người Việt Nam. Nên không có yêu cầu gì về ngoại hình. Hy vọng sắp tới sẽ được chào đón bạn như một tân sinh viên của ngành Việt Nam học ! Very Happy sunny
http://vn.myblog.yahoo.com/catvang2188/
Tiều Phu
Người sáng lập
Người sáng lập
Tiều Phu

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptySun Mar 21, 2010 7:54 pm

nguyetthanh_92 đã viết:
Anh chị ơi cho em hỏi học ngành Việt Nam học có yêu cầu gì về ngoại hình không ạ,ví dụ như chiều cao cân nặng? Question

Chào bạn.

Rất vui vì bạn đã tham gia diễn đàn. Câu hỏi của bạn làm tôi nhớ đến Napôlêông Bônapác. Ông ấy là một người rất nhỏ con nhưng ông ấy lại là một nhà quân sự, chính trị đại tài. Chúng ta học Việt Nam học, một ngành khoa học nghiên cứu Việt Nam. Mà khoa học thì không phân biệt già trẻ, nam nữ, thấp bé nhẹ cân hay to như hộ pháp.

Chúc bạn vui khỏe.
https://vietnamhoc.catsboard.com
minhxuandinh_52

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptySat Feb 26, 2011 2:14 pm

học ngành việt nam học có dễ xin việc làm k vậy?
Tiều Phu
Người sáng lập
Người sáng lập
Tiều Phu

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptySat Feb 26, 2011 7:02 pm

minhxuandinh_52 đã viết:
học ngành việt nam học có dễ xin việc làm k vậy?

Tôi thấy bạn rất hay đặt những câu hỏi rất kì cục kiểu này. Xin bạn hãy đọc kĩ những bài đã thảo luận trên diễn đàn. Nhân đây tôi cũng xin nhắc lại:

Việc ra trường có dễ xin việc không thì có rất nhiều yếu tố anh hưởng đến nó. Nhưng chủ đạo vẫn là do bạn là chính. Đó là các tiềm năng của bạn như: năng lực, kĩ năng, tiền bạc, các mối quan hệ của bạn,... có phù hợp với nhà tuyển dụng hay không. Để nói chính xác thì rất khó. Mong bạn hiểu ý tôi.
phamvannho_k36_sphcm
phamvannho_k36_sphcm

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptyMon Feb 28, 2011 9:07 pm

ngành gì cũng cần năng lực của mình hơn tất cả bạn à. nhưng có thêm một chút ngoại hình cũng đuợc bạn ạ.mình cũng là nguời ko có ngoạ hình nè.hic Crying or Very sad Crying or Very sad
nguyenthuy186
nguyenthuy186

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptyMon Mar 07, 2011 8:37 pm

mình đang học ngàng việt nam học.vấn đề ngoại hình theo mình nghĩ là cũng cần chút xíu, như ngoại hình ưa nhìn là được. còn về căn bản là kiến thức mình có.
bạn đừng lo nhé.
chúc bạn có những lựa chọn tốt nhất! Smile
Dung Tran
Dung Tran

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptySat Mar 12, 2011 9:59 am

nếu bạn làm về du lịch thì mới cần quan tâm đến ngoại hình một chút. Nhưng làm về các vấn đề về văn hóa, nghiên cứu thì không cần phải có ngoại hình đẹp đâu Very Happy chỉ cần có kiến thức đẹp là được! Very Happy
Tiều Phu
Người sáng lập
Người sáng lập
Tiều Phu

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptySat Mar 12, 2011 2:37 pm

Dung Tran đã viết:
nếu bạn làm về du lịch thì mới cần quan tâm đến ngoại hình một chút. Nhưng làm về các vấn đề về văn hóa, nghiên cứu thì không cần phải có ngoại hình đẹp đâu Very Happy chỉ cần có kiến thức đẹp là được! Very Happy

Chém hử Dung Tran. Lâu lắm mới thấy anh vào diễn đàn. Chắc mấy hôm nữa bão to đấy. Haha
vnstudy
vnstudy

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptyThu Mar 24, 2011 5:27 pm

Chào các bạn mình là thành viên mới gia nhập có chút thông tin về câu hỏi muốn chia sẻ cùng các bạn

Mình là một sinh viên chuyên ngành Việt Nam Học,hiện là sinh viên năm ba cũng đang định hướng nghề nghiệp sau khi ra trường cũng có nhiều thắc mắc như các bạn.Đọc được câu hỏi của bạn mình có vài điều chia sẻ.
.Ngành Việt Nam học không đòi hỏi về ngoại hình.Nhà tuyển dụng chỉ nhìn vào năng lực của bạn là điều trước tiên.Bạn cần có kiến thức vững vàng về văn hóa và những vấn đề cơ bản nhất liên quan đến nước ta.Ngoài ra bạn cần có hiểu biết về các lĩnh vực như:lịch sử,kinh tế,xã hội...và nhiều kiến thức thực tế ngoài xã hội.Nếu bạn ra trường với tấm bằng loại giỏi thì bạn còn gì phải lo nữa,còn nếu không bạn cũng đừng quá lo lắng.Đây là ngành mới và đang phát triển,hứa hẹn là một trong những ngành quan trọng nhất của nước ta.Hiện nay nghành này cần nhiều lao động có trình độ chuyên môn và năng lực bản thân và hướng đến những người trẻ như chúng ta hiện nay.Mình có một số thông tin chia sẻ cúng các bạn,rất mong nhận đựơc đóng góp của các bạn.Chúc các bạn vui khi tham gia diễn đàn !! flower vnstudy
meocon87
meocon87

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptySat Apr 09, 2011 3:06 pm

cho em hỏi, em học cao đẳng khoa du lịch nhưng mà bây giờ em muốn liên thông bên khoa việt nam học được không ạh!
tute.hehe
tute.hehe

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptyMon Apr 25, 2011 3:43 pm

chào anh chị , em là thành viên mới ạ, hì em năm nay 17 tuổi , năm sau em thi đại học rồi nhưng thật sự là em chưa biết mình nên thi trường gì cả . lo lắng lắm anh chị ạ . em hiện đang học chuyên sử và cũng tình cờ biết được về khoa việt nam học của nhà mình . em rất thích theo ngành du lịch vậy cho em hỏi ngành việt nam học này có đào tạo để làm hướng dẫn viên du lịch không , trường nào có đào tạo khoa việt nam học và điểm đầu vào thường là bao nhiêu ? đây là lần đầu em viết bài nên có gì sai sót mong các anh chị thông cảm Very Happy
Cát Vàng
Super Moderator
Super Moderator
Cát Vàng

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptyMon Apr 25, 2011 4:30 pm

tute.hehe đã viết:
chào anh chị , em là thành viên mới ạ, hì em năm nay 17 tuổi , năm sau em thi đại học rồi nhưng thật sự là em chưa biết mình nên thi trường gì cả . lo lắng lắm anh chị ạ . em hiện đang học chuyên sử và cũng tình cờ biết được về khoa việt nam học của nhà mình . em rất thích theo ngành du lịch vậy cho em hỏi ngành việt nam học này có đào tạo để làm hướng dẫn viên du lịch không , trường nào có đào tạo khoa việt nam học và điểm đầu vào thường là bao nhiêu ? đây là lần đầu em viết bài nên có gì sai sót mong các anh chị thông cảm Very Happy
Chào bạn!
Ngành Việt Nam học ở một số trường có đào tạo chuyên ngành HDV bạn ạ. ví dụ như trường Đại học Hải Phòng (ngay từ đầu kỳ vào học các bạn đã phải tập đi đứng và nói năng theo một HDV chuyên nghiệp)... Là con gái phải thật sự tâm huyết cũng như có sức khỏe tốt thì mới có thể làm HDV được. Đây là kinh nghiệm của bản thân mình.
Điểm đầu vào của ngành Việt Nam hoc thường từ 15 đến 20 điểm.
Mong bạn có lựa chọn sáng suốt về ngành học cũng như nghề nghiệp trong tương lai. Bạn có thể trao đổi với các thành viên trong diễn đàn về lịch sử của dân tộc ta cũng như sự đối chứng với các nền văn hóa trên thế giới.
Mong trong thời gian tới bạn sẽ là thành viên tích cực của diễn đàn!
http://vn.myblog.yahoo.com/catvang2188/
phuongcan
phuongcan

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptyMon Apr 25, 2011 8:38 pm

lol! mình 24tuổi muốn làm quen với các bạn hihi . Mình đang học năm cuối ngành văn hóa du lịch thuộc khoa Việt Nam Học
tute.hehe
tute.hehe

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptyWed Apr 27, 2011 12:11 pm

cảm ơn tiền bối cát vàng đã chỉ dẫn, em cũng đã có tìm hiểu về trường đại học hải phòng rồi và em muốn hỏi là nên hoc trường đại học hải phòng không ạk?
Tiều Phu
Người sáng lập
Người sáng lập
Tiều Phu

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptyFri Apr 29, 2011 4:13 pm

tute.hehe đã viết:
cảm ơn tiền bối cát vàng đã chỉ dẫn, em cũng đã có tìm hiểu về trường đại học hải phòng rồi và em muốn hỏi là nên hoc trường đại học hải phòng không ạk?
Bạn thân mến, việc có nên học trường nào đó không thì chúng tôi không thể trả lời bạn được. Điều này phụ thuộc khả năng của bạn và sự tìm hiểu, lời khuyên từ những người đã từng học ở trường mà bạn đang có ý định theo học. Đó mới là những lời khuyên đúng đắn nhất. Các cụ nhà ta có câu: không ở trong chăn thì không biết chăn có rận.
Chúc bạn thành công.
tute.hehe
tute.hehe

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptySun May 08, 2011 6:36 am

Em vẫn biết là như thế nhưng anh chị chắc hẳn cũng có ít nhiều kinh nghiệm. anh chị có thể cho em 1 vài lời khuyên về chuyện chọn trường được không ạ?
Tiều Phu
Người sáng lập
Người sáng lập
Tiều Phu

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học EmptySun May 08, 2011 11:04 pm

Thực ra, kinh nghiệm mà bạn nói thì tôi không có nhiều. Tôi chân thành khuyên bạn một điều rằng: học ở đâu cũng thế thôi, điều cốt yếu là bạn phải biết mình cần gì, mình phải làm những gì để sau này khi ra trường, bạn không bị "lạc lõng giữa dòng đời". Ngành Việt Nam học là một ngành khoa học trẻ, và không phải ai cũng có thể theo ngành tới cùng được.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: yêu cầu của ngành Việt Nam học   yêu cầu của ngành Việt Nam học Empty

yêu cầu của ngành Việt Nam học
Trang 1 trong tổng số 1 trang