TIẾNG NÓI CỦA NGÀNH VIỆT NAM HỌC
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HTTP://VIETNAMHOC.THE-TALK.NET/

Trang ChínhTrang Chính  ViệtNamhọcViệtNamhọc  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010

Go down 
minhngoc
phạm ngọc biển
ngocbien
mimosa1212
khanh nhi
dico
vespa08031988
Hoàng Hưng
Cát Vàng
quynhnga
14 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
minhngoc
minhngoc

Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 EmptyThu Feb 17, 2011 2:18 pm

cam on cac ban nhieu lam nha. chuc cac ban hoc tot
hoangthieutruc
hoangthieutruc

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 EmptyWed Mar 02, 2011 9:09 am

mình ở Huế, muốn thi cao học thì phai mua trực tiếp hồ sơ ở Viện Việt Nam học khoa học và phát triển a? các bạn tư vấn cho mình nhe, cảm ơn nhiều
Cát Vàng
Super Moderator
Super Moderator
Cát Vàng

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 EmptyWed Mar 02, 2011 9:47 pm

hoangthieutruc đã viết:
mình ở Huế, muốn thi cao học thì phai mua trực tiếp hồ sơ ở Viện Việt Nam học khoa học và phát triển a? các bạn tư vấn cho mình nhe, cảm ơn nhiều
Chào bạn hoangthientruc . Theo mình được biết thì ở Huế sẽ học cao học tại Hà Nội, năm mình thi có một bạn dạy ở trường Phú Xuân ra thi cùng.
Có lẽ là phảiđến Viện mua và tự nộp hồ sơ vì còn nhìn ảnh và người thật khi nộp hồ sơ mà. Bạn cũng có thể gọi điện đến Viện hỏi xem có nộp qua bưu điện được không ? Các giảng viên ở Viện ai cũng nhiệt tình và tận tâm bạn a.
Chúc bạn thành công.
http://vn.myblog.yahoo.com/catvang2188/
hoangthieutruc
hoangthieutruc

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 EmptyFri Mar 04, 2011 5:33 pm

cảm ơn bạn nhiều nhé
hienhong
hienhong

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 EmptySun Mar 13, 2011 2:36 pm

các anh chị đi trước cho em hỏi, điều kiện dự thi cao học ngành Việt Nam học chỉ có bằng tốt nghiệp đại học loại khá thôi hay có cần bằng tiếng anh nữa ko ạ? em cảm ơn.
Cát Vàng
Super Moderator
Super Moderator
Cát Vàng

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 EmptyMon Mar 14, 2011 4:26 pm

hienhong đã viết:
các anh chị đi trước cho em hỏi, điều kiện dự thi cao học ngành Việt Nam học chỉ có bằng tốt nghiệp đại học loại khá thôi hay có cần bằng tiếng anh nữa ko ạ? em cảm ơn.
Điều kiện để dự thi cao học là tốt nghiệp Đại học bằng khá ban a. (không bắt buộc bằng tiếng Anh khi nộp hồ sơ)
Nếu bạn nào mà Tiếng Anh tất cả các kỳ đều được 8 phẩy và đạt bằng giỏi Đại học thì có thể được tuyển thẳng)
Hồ sơ thì cần công chứng của địa phương về sơ yếu lý lịch.
Tiếng Anh là môn thi điều kiện và cũng là môn đặc biệt quan trọng giúp bạn có thể ra trường được (Phải đạt trình độ nghe nói thành thạo để bảo vệ luận văn tốt nghiệp bằng tiếng Anh. Giáo viên dạy chuyên ngành cũng là giáo viên người nước ngoài (Nhật, Trung Quốc) nên họ dạy bằng tiếng Anh. Đây là yêu cầu bắt buộc của Viện (dù Giáo viên người nước ngoài nói tiếng Việt thành thạo).
Do vậy căn bản Tiếng Anh là rất quan trong trong việc học vì thầy Ngọc đã nói rằng "Đào tạo thạc sỹ Việt Nam học trình độ quốc tế mà gặp những nhà nghiên cứu văn hóa quốc tế lại không trao đổi được về chuyên môn thì đấy không phải là trình độ quốc tế"
Chúc các bạn thành công.
xukute
xukute

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 EmptyTue Jun 28, 2011 10:40 am

E là sv k34 vnh, năm nay e cũng định thi cao học. Anh chị cho e hỏi là muốn ôn thi cao học thì ôn ở đâu ag? Cảm ơn các anh chị nhiều.
Xuân Hòa
Xuân Hòa

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 EmptyWed Jun 29, 2011 8:41 am

bây giờ là năm 2011 rùi, không biết Viện Việt Nam học năm nay có tuyển sinh Thạc sĩ không các bạn nhỉ?? bao giờ họ bán hồ sơ không biết? và bao giờ thi ấy nhỉ? Có bạn nào biết thì reaply chomình mới nhé. Mình cảm ơn rất nhiều!
Cát Vàng
Super Moderator
Super Moderator
Cát Vàng

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 EmptyWed Jun 29, 2011 9:04 am

Xuân Hòa đã viết:
bây giờ là năm 2011 rùi, không biết Viện Việt Nam học năm nay có tuyển sinh Thạc sĩ không các bạn nhỉ?? bao giờ họ bán hồ sơ không biết? và bao giờ thi ấy nhỉ? Có bạn nào biết thì reaply chomình mới nhé. Mình cảm ơn rất nhiều!
Chào bạn.
Bạn chú ý đọc những thảo luận tại diễn đàn sẽ tìm được nhiều thông tin hữu ích hơn. Năm nay Viện Việt Nam Học có tổ chức thi cao học. Mọi thông tin chi tiết bạn vào web của Viện Việt Nam học để tìm hiểu thêm nhé.
Chúc bạn thành công!
Cát Vàng
Super Moderator
Super Moderator
Cát Vàng

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 EmptyWed Jun 29, 2011 9:08 am

xukute đã viết:
E là sv k34 vnh, năm nay e cũng định thi cao học. Anh chị cho e hỏi là muốn ôn thi cao học thì ôn ở đâu ag? Cảm ơn các anh chị nhiều.
Em mới năm thứ 3 thì tự ôn luyện tiếng Anh và chuyên ngành em nhé, chứ không cần phải ôn thi sớm đâu. Tuy nhiên em cần học chắc để sau này khi muốn học lên cao sẽ bắt kip chương trình cũng như có một trình độ nghe nói tiếng Anh cơ bản. Điều đấy sẽ giúp ích cho em trong quá trình công tác sau này, đặc biệt là khi mới ra trường đi xin việc. Ngoại ngữ tốt là một lợi thế.
Sau này nếu em muốn ôn thi cao học có thể đến Viện Việt Nam học hỏi trực tiếp các cô ở đấy.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010   Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010 - Page 2 Empty

Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» Kết quả thi tuyển sinh SĐH (ngành VNH)
» Phòng tuyến Tam Điệp
» Xét tuyển nguyện vọng 2
» Vài điều trăn trở về Điểm trúng tuyển tại ĐHSP Hà Nội 2 năm 2011
» tân sinh viên cần giúp đỡ