TIẾNG NÓI CỦA NGÀNH VIỆT NAM HỌC
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HTTP://VIETNAMHOC.THE-TALK.NET/

Trang ChínhTrang Chính  ViệtNamhọcViệtNamhọc  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
thanhminh
Member 1
Member 1

Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học Empty
Bài gửiTiêu đề: Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học   Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học EmptyThu Oct 20, 2011 6:08 pm

Các bạn ơi ! các bạn có thấy mình lựa chọn đúng nghề nghiệp cho tương lai của mình không. Chắc là có đúng không! các bạn đã thấy nhiều anh chi của mình khi học xong ngành nói này khả năng xin việc khá cao bởi ngành này đang có xu hướng phát triển mạnh ,và lương rất cao nữa .
MÌnh muốn nói với mọi người rằng học ngành nào không quan trọng chủ yếu bạn có yêu ngành của mình hay không, có cố gắng hết sức mình hay không thì ngành VIỆT NAM HỌC của mình sẽ luôn có tiềm năng và sẽ phát triển!
Cát Vàng
Super Moderator
Super Moderator
Cát Vàng

Bài gửiTiêu đề: Re: Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học   Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học EmptyFri Oct 21, 2011 10:20 am

Mình cũng rất tự hào là sinh viên Việt Nam học, và chưa bao giờ thấy băn khoăn hay lo lắng về tương lai khi mình học ngành này!
http://vn.myblog.yahoo.com/catvang2188/
thanhminh
Member 1
Member 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học   Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học EmptyFri Oct 21, 2011 8:33 pm

cố gắng làm cho ngành VIỆT NAM HỌC ngày một lớn mạnh
hahoa
hahoa

Bài gửiTiêu đề: Re: Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học   Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học EmptySun Oct 23, 2011 10:08 pm

Mình la sinh viên năm cuối ngành Việt Nam Học, hiện nay mình đang chuẩn bị làm luận văn tốt nghiệp. Vì vậy,mình rất muốn được tham khảo một số đề tài khóa luận của các bạn khóa trước.Mình phải làm thế nào!
Cảm ơn các bạn!
thanhminh
Member 1
Member 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học   Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học EmptyMon Oct 24, 2011 6:50 pm

luân văn tôt nghiệp thì dễ kiếm thôi . vào thư viên mượn hoặc hỏi anh chi khóa trước nhưng chủ yếu phải dựa vào bản thân là chủ yếu CỐ GẮNG LÊN BẠN ƠI
daokimly-vnh
daokimly-vnh

Bài gửiTiêu đề: Re: Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học   Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học EmptyWed Nov 16, 2011 11:26 am

đã có lần mình cảm thấy mặc cảm về ngành học của mình,về quê mọi người thường hỏi ngành học của mình lúc đó mình cảm thấy xấu hổ và không nói gì cả,vì nó quá xa lạ và rất mới.Cho tới bây giờ mình đang là sinh viên năm 3 mọi suy nghĩ đã thay đổi,mình tìm thấy tình yêu với quê hương gia đình và con người Việt Nam trong ngành học của mình,càng ngày mình càng cảm thấy gắn bó hơn với nó.Giờ đây Việt Nam Học không chỉ đơn giản là ngành học giúp mình tiến thân về sự nghiệp sau này mà còn là một người bạn giúp mình rất nhiều trong cuộc sống này.MÌNH YÊU VIỆT NAM HỌC
gioihancuatinhban_hd89
Member 2
Member 2
gioihancuatinhban_hd89

Bài gửiTiêu đề: Re: Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học   Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học EmptyThu Nov 17, 2011 12:14 pm

Việt Nam Học ư? học về cái gì khi mà ngay cả nhà trường không thống nhất về ngành học và đào tạo cho sinh viên như trường khoa học thái nguyên. dúng tôi từng không thích ngành cho lám nhưng rồi cũng cố gắng và dã tìm cho mình những lý do để yêu để thích ngành học mà mình đang theo học và rồi tôi đã làm được. Nhưng cũng như tôi và bao nhiêu bạn sinnh viên trong lớp tỏ ra thất vọng về ngành học của mình khi nhà trường chuyển ngành sang đào tạo văn hó vùng, vậy những sv, những con người đã và đang xác định theo du lichj (lữ hành và dchj vụ nghỉ dưỡng) thất vọn như thế nào? một điều tưởng chừng như không thể có trên môi trường đại học vậy mà lại tồn tại ở trường tôi đó là việc đến năm 3 mói nói đến ép buộc sv phải học theo chuyên ngành văn hóa vùng. vậy những cố gắng, hy vọng, phhaanf nào đam mê với ngành đã đi đến đâu khi mà môi trường đào tạo như vậY? Đúng như ly nòi nhưng ấy là đối với mọi người xác định theo văn hóa như bạn, vậy còn phần lớn lớp có ý định theo chuyên ngành về du lịch sẽ như thế nào? và như trong đọt nộp đơn yêu cầu nhà trường giải trình về vấn đề đổi ngành ép sv học như vậy mọi người đã làm được gì chứ? nếu hỏi tôi thích ngành không tôi se nói không biết vì thực sự cho tới bây giờ tôi vẫn thực sự chưa hiểu rõ về ngành của mình và với cách đào tạo như trường tôi thì sẽ làm được gì và hiểu gì về ngành học của mình???? confused
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học   Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học Empty

Luôn luôn nói rằng mình là sinh viên ngành Việt Nam học
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Vấn đề thực tập của Sinh viên ngành Việt Nam học
» Thảo luận: Phương pháp học cho tân sinh viên
» tân sinh viên cần giúp đỡ
» Khu du lịch sinh thái Tràng An
» Kết quả thi tuyển sinh SĐH (ngành VNH)