TIẾNG NÓI CỦA NGÀNH VIỆT NAM HỌC
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HTTP://VIETNAMHOC.THE-TALK.NET/

Trang ChínhTrang Chính  ViệtNamhọcViệtNamhọc  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Bảo tàng dân tộc học

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
LeHuyenVNH
LeHuyenVNH

Bảo tàng dân tộc học  Empty
Bài gửiTiêu đề: Bảo tàng dân tộc học    Bảo tàng dân tộc học  EmptyMon Nov 21, 2011 9:08 am

Năm nay là năm cuối. Mình đã chọn Bảo tàng Dân tộc học là nơi thực tập. Thực tập ở nơi đây có nhiều điều thú vị và mình thấy hài lòng với sự lựa chọn của mình. Trong các bạn chắc hẳn không ít người đã đặt chân đến nơi đây? Các bạn thấy thế nào? Khá thú vị phải không? Giữa một Hà Nội chằng chịt những con đường, nhà cửa, phố xá lại có một bảo tàng tái hiện được chân dung của 54 dân tộc với những phong tục, tập quán, cuộc sống sinh hoạt đời thường của các dân tộc khác nhau trên dải đất hình chữ S thân yêu. Và vào 16h30, thứ 3 ngày 22 tháng 11 bảo tàng sẽ tổ chức Lễ trao tặng kỉ niệm chương vì sự nghiệp khoa học, ngày 25 tháng 11 vào 15h00 là lễ tiếp nhận hiện vật. Mọi người bớt chút thời gian đến tham dự nhé!

lol! lol!
Trai Làng Việt Nam
Member 5
Member 5
Trai Làng Việt Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Bảo tàng dân tộc học    Bảo tàng dân tộc học  EmptyMon Nov 21, 2011 1:30 pm

Đất nước ta có 54 dân tộc anh em! Mỗi dân tộc có một nét đặc trưng riêng tạo nên vốn phong phú cho bản sắc văn hóa các dân tộc.
Cuộc thi trình diễn trang phục dân tộc Việt Nam từ ngày 20 đến 30/11/2011 tại Sơn Tây, Hà Nội đã chứng minh cho điều đó, thật tiếc là mình không đi được, thật tiếc!
Bảo tàng dân tộc cũng là nơi mà sinh viên Việt Nam học chúng ta cần biết và đến! Kỳ này mình học các dân tộc VN hy vọng lớp mình sẽ có chuyến đi xuống bảo tàng!
Chúc các bạn vui vẻ bên diễn đàn!!!!!!!!!! Very Happy Very Happy Very Happy
Newfrien
Newfrien

Bài gửiTiêu đề: Re: Bảo tàng dân tộc học    Bảo tàng dân tộc học  EmptyTue Nov 29, 2011 10:37 am

Chào bạn k36_vnh. Mình là sinh viên năm cuối ngành Việt Nam học, hiện nay mình và một số bạn trong lớp K34G và K34E đang thực tập tốt nghiệp tại Bảo tàng Dân tộc học Việt Nam. Kỳ này các bạn có học môn Các dân tộc Việt Nam, mình mong là các bạn sẽ đến thăm Bảo tàng vào một ngày gần nhất trong tuần này (vì tuần này là bọn mình hết hạn thực tập đợt 1 rồi, hj). Nếu các bạn xuống, bọn mình sẽ hướng dẫn tham quan và thuyết trình miễn phí cho. Học Việt Nam học mà không xuống Bảo tàng thì hơi tiếc bạn à. Bảo tàng Dân tộc học Việt Nam là một bức tranh văn hóa thu nhỏ của các tộc người. Đến với Bảo tàng, các bạn sẽ có một số kiến thức cơ bản về văn hóa của 54 dân tộc trên khắp cả nước, đồng thời các bạn còn được chiêm ngưỡng những công trình, kiến trúc văn hóa đặc thù của một số dân tộc ở Bảo tàng ngoài trời, được xem nghệ thuật múa rối nước (vào thứ 7, chủ nhật) hàng tuần nữa đấy... À, vào 15:00, ngày 02/12/2011 Bảo tàng Dân tộc học Việt Nam kết hợp với Ủy ban y tế Hà Lan - Việt Nam có tổ chức trưng bày "Những Đóa Hướng Dương" (02/12 - 30/12/2011) nhằm trưng bày giáo dục và truyền thông tại cộng đồng về HIV/AIDS. Các bạn nếu ai rảnh thì bớt chút thời gian ghé thăm nhé. Thời gian mở cửa trưng bày: 08:00 - 11:30, 13:30 - 17:00. Địa điểm: Trung tâm Mái ấm 19/5, 123 phố Nghĩa Dũng, Ba Đình, Hà Nội.
Trai Làng Việt Nam
Member 5
Member 5
Trai Làng Việt Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Bảo tàng dân tộc học    Bảo tàng dân tộc học  EmptyFri Dec 02, 2011 3:45 pm

Rất cảm ơn anh!!! Very Happy
Do lớp em không thống nhất được thời gian xuống nên lớp em hoãn lại để đợt 2 các anh (chị) đi thực tập lớp em mới tổ chức xuông được! anh thông cảm!
Anh có thể cho em số điện thoại của anh (chị) lớp anh đi thực tập đợt 2 không ạ!
Thank anh nhiều! Very Happy Very Happy Very Happy
Newfrien
Newfrien

Bài gửiTiêu đề: Re: Bảo tàng dân tộc học    Bảo tàng dân tộc học  EmptyMon Dec 12, 2011 3:05 pm

Không phải cảm ơn đâu bạn à, đều là anh em trong ngành thì phải giúp nhau chứ, những gì bọn mình biết thì sẽ hướng dẫn và giới thiệu cho các bạn thôi, còn không thì chúng ta cùng tìm hiểu. Các bạn không xuống được đợt 1 thì xuống đợt 2, bọn mình thực tập đợt 2 từ ngày 06/02 - 16/03/2012 bạn nhé. Số điện thoại của mình là: 01668 535 272. Mình thực tập ở phòng "Truyền thông - công chúng" của Bảo tàng, làm việc chủ yếu trong văn phòng nên thỉnh thoảng mới ra ngoài. Bạn cũng có thể liên lạc với chị Khuyến lớp mình thực tập ở Bảo tàng ngoài trời nhé, số điện thoại của chị đấy là: 01696 909 712. Khi xuống Bảo tàng các bạn nhớ mang thẻ sinh viên để được giảm tiền vé tham quan và nên đi vào thứ 7 hoặc chủ nhật để được xem nghệ thuật múa rối nước nhé.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bảo tàng dân tộc học    Bảo tàng dân tộc học  Empty

Bảo tàng dân tộc học
Trang 1 trong tổng số 1 trang