TIẾNG NÓI CỦA NGÀNH VIỆT NAM HỌC
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HTTP://VIETNAMHOC.THE-TALK.NET/

Trang ChínhTrang Chính  ViệtNamhọcViệtNamhọc  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Việc làm cho các bạn học Việt Nam học

Go down 
thanhvn4
yeumai_tt
hoangsa
cassiopeia_9x
cong
nguyen_hien252
Tiều Phu
jimmynguyen
Trai Làng Việt Nam
dovanhieu15
14 posters
Tác giảThông điệp
dovanhieu15
dovanhieu15

Việc làm cho các bạn học Việt Nam học Empty
Bài gửiTiêu đề: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyWed Dec 14, 2011 8:45 pm

Các bạn thân mến !
Trong thời gian qua mình thấy mọi người hỏi rất nhiều về những cơ hội việc làm sau khi tốt nghiệp.
Hầu hết trong mọi bài viết mình đã đọc, mọi sự bi quan biểu lộ rất rõ trong suy nghĩ của mọi người và chính điều này cũng làm cho mình buồn, buồn nhiều các bạn ạ !
Ngoài một số ít các bạn thi nguyện vọng 1 vào ngành thì số còn lại đều là đăng kí xét tuyển nguỵện vọng 2, có thể ít nhiều mọi người cũng đã tìm hiểu qua về ngành này rồi. Vậy, tại sao mọi người lại phải bi quan như vậy?
Tất cả những gì được post lên diễn đàn đều được ban quản lí xem xét rất kĩ lưỡng. Cho nên điều mà các bạn được đọc trên diễn đàn không phải là những điều không có căn cứ.
Mình cũng thấy rất nhiều những bạn trẻ quan tâm tới ngành đưa ra nhưng câu hỏi làm cho các thành viên rất khó trả lời. Các bạn nên biết rằng khả năng của mỗi người là khác nhau và khi ra trường không phải ai cũng đi làm với đúng chuyên ngành của mình. Các bạn sẽ tim thấy những công việc mà các bạn thích ( nếu không thích thì đó cũng chỉ là tạm thời, rồi mọi việc sẽ vào quỹ đạo của nó )
Mình có một vài lời khuyên dành cho những bạn trẻ, những người quan tâm tới ngành...:
- Học tốt ngoại ngữ ( điều này thì rất khó bởi dân ngoại ngữ cũng chưa chắc đã giỏi ngoại ngữ đâu )
- Tự tin cũng là một thói quen cần được trang bị cho mình ( ..... )
-Biết sử dụng máy tính ( chủ yếu thành thạo word office )
-Và học những môn chuyên ngành thật tốt, cộng với tính cách hoa đồng luôn vui vẻ với mọi người nữa nhé !
NẾU AI CÓ ĐẦY ĐỦ NHỮNG ĐIỀU KIỆN NÀY THÌ CHẮC CHẮN LÀ NGƯỜI ĐÓ ĐÃ HƠN MÌNH RỒI ĐẤY, VẬY THÌ LO GÌ KHÔNG CÓ VIỆC LÀM NHỈ? HÃY NGHĨ TỚI NHỮNG ĐIỀU XA HƠN TRONG TƯƠNG LAI ẤY !

Cơ Hội Việc Làm Trong Tầm Tay Bạn!!!!!!

Thân mến.....!
Trai Làng Việt Nam
Member 5
Member 5
Trai Làng Việt Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyThu Dec 15, 2011 11:18 am

Mình thấy ý kiến của bạn rất hay!
Năng lực và nghiệp vụ rất cần cho mỗi sinh viên, năng động, nhiệt tình, sáng tạo...
dovanhieu15 đã viết:

Mình có một vài lời khuyên dành cho những bạn trẻ, những người quan tâm tới ngành...:
- Học tốt ngoại ngữ ( điều này thì rất khó bởi dân ngoại ngữ cũng chưa chắc đã giỏi ngoại ngữ đâu )
- Tự tin cũng là một thói quen cần được trang bị cho mình ( ..... )
-Biết sử dụng máy tính ( chủ yếu thành thạo word office )
-Và học những môn chuyên ngành thật tốt, cộng với tính cách hoa đồng luôn vui vẻ với mọi người nữa nhé !
Các bạn hãy tự tin và tin tưởng ngành mình đang học nhé!
Tôi yêu Việt Nam Học Very Happy Very Happy

Được sửa bởi k36_vnh ngày Fri Dec 16, 2011 9:37 pm; sửa lần 1.
jimmynguyen
jimmynguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyThu Dec 15, 2011 8:30 pm

Nói như vậy thì dễ nhưng không phải ai cũng có điều kiện được thực hiện. Học tập như thế nào thì phải tùy vào điều kiện, khả năng của bản thân mỗi người.
Dù ngành chúng ta đang học còn gặp nhiều khó khăn nhưng nếu có gắng thì cơ hội sẽ tới.Trước mắt chúng ta cần học tập tốt, sau đó sẽ là những gì như bạn Hiếu nói.
Cảm ơn bạn Hiếu đã chia sẻ kinh nghiệm của bạn. Mình nghĩ có lẽ bạn là người có tinh thần học tập rất tuyệt vời và thành tích học tập rất đáng nể. Thân !
dovanhieu15
dovanhieu15

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyFri Dec 16, 2011 12:35 pm

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến! thank!!!!!!!!! Very Happy Very Happy
Tiều Phu
Người sáng lập
Người sáng lập
Tiều Phu

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyTue Dec 27, 2011 11:24 pm

Con đường nào cũng có khó khăn của nó. Nếu cho tôi chọn lại, tôi sẽ đi lại đường này. Có điều, tôi sẽ nỗ lực nhiều hơn trong học tập và rèn luyện kĩ năng.
(Nhân tiện: bạn Jimmy Nguyễn sửa lại chữ kí giúp mình nhé. Không nên làm rối mắt mọi người. Chúng ta là những người nghiên cứu và bảo tồn giá trị văn hóa truyền thống, nên giản dị một chút sẽ tốt hơn bạn ạ)
https://vietnamhoc.catsboard.com
nguyen_hien252
nguyen_hien252

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyMon Mar 19, 2012 2:50 pm

Mình cũng là người tốt nghiệp ngành Việt Nam học ra, mình thấy ngành của mình của mình cũng rất dễ xin việc mà.
Ngành của mình là một ngành rất đa dang và năng động. Bạn có thể làm rất nhiều công việc khác nhau như Lễ tân khách sạn, công ty, nhân viên văn phòng, hướng dẫn viên du lịch, báo chí, phát thanh truyền hình hay cả giảng viên.
Mình nằm trong những sinh viên đầu tiên của ngành VNH trường ĐH Sài Gòn. Khoa mình tốt nghiệp và mỗi thành viên chọn trong khoa chọn cho mình mỗi ngành và công việc khác nhau nhưng mình thấy các bạn khá thành công và năng động.
Nếu cho mình chọn lại, mình cũn sẽ chon học ngành VNH
cong
cong

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyMon Aug 13, 2012 7:27 am

bạn nói đúng do mình cả thôi.
Trai Làng Việt Nam
Member 5
Member 5
Trai Làng Việt Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyTue Aug 14, 2012 11:25 am

Việc làm không phải dễ dàng đâu mà còn phải trải qua nhiều thử thách gian nam lắm,không chỉ là học vấn mà còn là sự năng động, hiểu biết thực tế, kinh nghiệm và lòng tự tin nữa.
cassiopeia_9x
cassiopeia_9x

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptySat Sep 08, 2012 9:44 pm

mình sợ mình thất nghiệp quá tới khóa mình học chuyên về văn hóa mất ui,theo du lich thì có vẻ mới dễ xin việc hơn
hoangsa
hoangsa

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptySun Sep 09, 2012 1:18 pm

em là lính mới của ngành VNH , tân sv của dh Sài Gòn
em rất quan tâm đến vấn đề việc làm khi tốt nghiệp
dù sao đi nữa em cũng yêu quý văn hóa VN
mong các anh chị đi trước cho em những kinh nghiệm của mình Surprised
yeumai_tt
yeumai_tt

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyThu Sep 20, 2012 10:50 am

chào cả nhà Việt Nam học nhé! mình là sinh viên Việt Nam học, đại học khoa học Thái nguyên! Mình thấy mình chon ngành này rất hợp, nhưng mà vẫn còn nhiều suy nghĩ về việc làm sao này? Chọn công việc đúng chuyên ngành của mình thì rất khó?
thanhvn4
thanhvn4

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyThu Oct 25, 2012 1:53 pm

wa' that vong
truckon
truckon

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyThu May 02, 2013 3:21 pm

cho em hỏi nha. bây giờ em ở hà giang vậy sau khi ra trường ngoài làm du lịch ra em có thể làm những nghành gì nưã không ạ?
mdsloveptt
mdsloveptt

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyWed May 08, 2013 1:41 pm

trong Nam mình ko biết là sau khi ra trường có dễ xin việc hay ko? Nhưng ngoài Bắc xin việc rất khó đâu ngta cũng hỏi mình chuyên ngành gì? trong khi đó bằng tốt nghiệp của mình ghi là cử nhân VNH ngta bao không đúng chuyên ngành
Lần trước mình nộp hồ sơ thi công chức bên văn hóa ngta không nhận hồ sơ. bảo là mình không đúng chuyên ngành. Nếu đc chọn lại không bao jo mình học ngành này
TrầnLưuTuyên_VNH
TrầnLưuTuyên_VNH

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptySat May 18, 2013 9:42 am

Thật là khó hiểu khi bạn Mdsloveptt lại nói như thế mình hiện đang học VNH tại trường dhsp Hn2 mình thấy trường Dh Văn Hóa Hn có ngành Việt Nam Học trong nghành Việt Nam Học có chuyên ngành văn hóa và chuyên ngành du lịch và ở trường mình đang học cũng thế đó là 1 mô hình được áp dụng trong cả nước. Dhsphn, dh khoa học xã hội và nhân văn.... đều như nhau
congpvc
congpvc

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học EmptyMon Jul 08, 2013 8:41 pm

hok biết bạn nộp hồ sơ về lĩnh vực gì mà họ lại kêu bạn không đúng chuyên ngành nhỉ, chứ mình học văn hóa ra xin hồ sơ làm bên văn hóa có gì mà không đúng, Ngành nào cũng vậy nếu bạn không chịu khó học thì bạn cũng gặp khó khăn thôi.Học Việt Nam học cũng vui và thêm nhiều hiểu biết mà.Chính vì như thé nên ít người không biết đến ngành này đấy bạn ak.Bạn tốt nghiệp ra trường loại gì vậy Mdsloveptt
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Việc làm cho các bạn học Việt Nam học   Việc làm cho các bạn học Việt Nam học Empty

Việc làm cho các bạn học Việt Nam học
Trang 1 trong tổng số 1 trang