TIẾNG NÓI CỦA NGÀNH VIỆT NAM HỌC
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HTTP://VIETNAMHOC.THE-TALK.NET/

Trang ChínhTrang Chính  ViệtNamhọcViệtNamhọc  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Gửi đến tất cả các thành viên

Go down 
Tác giảThông điệp
Hoàng Hưng
Người sáng lập
Người sáng lập
Hoàng Hưng

Gửi đến tất cả các thành viên Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi đến tất cả các thành viên   Gửi đến tất cả các thành viên EmptyTue Sep 21, 2010 10:54 pm

Chúng tôi đã đăng thông báo khuyến nghị các bạn về việc dùng Tiếng Việt chuẩn có dấu khi gửi bài trên diễn đàn, ngay ở trang chủ chúng tôi cũng đã nói rất rõ về vấn đề này trong phần Nội quy diễn đàn rồi. Nhưng việc viết sai chính tả, ngôn ngữ không chuẩn, không trong sáng vẫn xảy ra rất nhiều trong các bài viết mà các bạn gửi lên. Rồi cả việc một số thành viên gửi bài chưa được cẩn thận lắm, còn cẩu thả từ nội dung đến hình thức gây phản cảm cho người đọc. Chúng tôi rất lấy làm tiếc và buồn vì điều đó. Đội ngũ quản lý diễn đàn có hạn, mỗi người lại bận những công việc riêng, chuyện học hành, chuyện cuộc sống,... ai cũng bận cả. Vì thế chúng tôi không thể có nhiều thời gian đế sửa hết lỗi chính tả cho các bạn được. Thêm nữa, khi gửi các bài viết mang tính thảo luận thì các bạn chú ý (nhất là các bạn đi trước), nội dung bài viết phải làm thế nào cho những sinh viên mới vào học ngành Việt Nam học cảm thấy yêu ngành, có niềm tin vào ngành hơn, biết những khó khăn để mà cố gắng, chứ bài viết đừng mang tính tiêu cực quá, đừng chê bai nhiều quá, điều đó sẽ khiến các tân sinh viên rất dễ sinh ra chán nản rồi lại có suy nghĩ tiêu cực về ngành.

Qua đây chúng tôi rất mong nhận được sự hợp tác của tất cả các thành viên để cùng xây dựng một diễn đàn riêng cho ngành Việt Nam học sao cho phong phú về thông tin để tất cả các bạn tham khảo và thảo luận, chất lượng về nội dung, đẹp về hình thức và ai cũng có thể tự hào về ngành khoa học mình đang theo học. Các bạn chỉ cần cố gắng hơn một ít, dành nhiều thời gian hơn một ít thì chúng tôi tin rằng các bạn sẽ có rất nhiều bài viết hay, đúng về nội dung và đúng về chính tả, ngữ nghĩa,... Việc viết đúng chính tả còn rất cần thiết cho các bạn trong quá trình học và làm việc sau này nữa và nó cũng thể hiện lòng yêu nước, yêu tiếng nói, chữ viết dân tộc của các bạn. Những gì chúng tôi nêu ra ở trên, có chỗ nào gay gắt quá thì rất mong các bạn thông cảm. Có ý kiến gì đóng góp cho diễn đàn thì các bạn vui lòng gửi vào mục Góp ý nhé. Trân trọng cảm ơn tất cả các bạn - những thành viên yêu quý của diễn đàn Việt Nam học. Chúc các bạn vui, khỏe và học tốt! Thân ái !

http://www.vietnamhoc.catsboard.com

Gửi đến tất cả các thành viên
Trang 1 trong tổng số 1 trang