TIẾNG NÓI CỦA NGÀNH VIỆT NAM HỌC
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Việt Nam học. Diễn đàn là nơi gặp gỡ của những tri thức về khoa học Việt Nam học và các lĩnh vực liên quan. Để sử dụng được hết tài nguyên của diễn đàn, vui lòng Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản trong diễn đàn hoặc Đăng nhập nếu bạn đã đăng ký tài khoản. Chúc quý vị và các bạn có những giờ phút hữu ích cùng diễn đàn.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HTTP://VIETNAMHOC.THE-TALK.NET/

Trang ChínhTrang Chính  ViệtNamhọcViệtNamhọc  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Xét tuyển nguyện vọng 2

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
NgoTrung
NgoTrung

Xét tuyển nguyện vọng 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Xét tuyển nguyện vọng 2   Xét tuyển nguyện vọng 2 EmptyMon Aug 29, 2011 1:44 pm

Em thi đại học khối C được 15.5d ( đã cộng KV2-NT) .Em định xét nguyện vọng 2 vào trường DHSP2 khoa Việt Nam Học . Theo kinh nghiệm của các anh chị , liệu em có thể đỗ vào khoa không . Và em theo dõi trên trang chủ DHSP2 thấy thông báo nhập học 7/9 . Vậy những thí sinh xét nv2 như bọn em thì sao ? em mong nhận được câu trả lời sớm nhất từ các anh chị . Em xin chân thành cảm ơn .
Hoàng Hưng
Người sáng lập
Người sáng lập
Hoàng Hưng

Bài gửiTiêu đề: Re: Xét tuyển nguyện vọng 2   Xét tuyển nguyện vọng 2 EmptyMon Aug 29, 2011 1:50 pm

Bạn được 15,5 điểm đã cộng điểm khu vực, cơ hội trúng tuyển của bạn vào Việt Nam học ĐHSPHN2 là 50/50.
Bạn đừng quá để ý đến ngày nhập học, nếu bạn trúng tuyển thì có thể nhập học sau, chậm nhất là 15 ngày sau khi bạn biết rằng mình đã trúng tuyển.
Chúc bạn thành công!
http://www.vietnamhoc.catsboard.com
Trai Làng Việt Nam
Member 5
Member 5
Trai Làng Việt Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Xét tuyển nguyện vọng 2   Xét tuyển nguyện vọng 2 EmptyMon Aug 29, 2011 3:02 pm

Bạn yên tâm 1 điều nếu hết thời gian nộp NV2 bạn lên mạng xem điểm chuẩn NV2. Nếu bạn trúng tuyển bạn lên đăng ký thủ tục nhập học luôn ko cần giấy báo trúng tuyển! để bạn khỏi đợi giấy lâu, mất thời gian và vào học muộn chậm kiến thưc! Đây là kinh nghiệm của mình.mình cung lam NV2 như bạn thui!
Hẹn gặp bạn tại ĐHSPHN2.

Được sửa bởi k36_vnh ngày Tue Aug 30, 2011 6:28 am; sửa lần 1.
NgoTrung
NgoTrung

Bài gửiTiêu đề: Re: Xét tuyển nguyện vọng 2   Xét tuyển nguyện vọng 2 EmptyMon Aug 29, 2011 6:48 pm

cảm ơn sếp . Sếp có thể cho em số điện thoại để em hỏi trực tiếp 1 chút ko
Trai Làng Việt Nam
Member 5
Member 5
Trai Làng Việt Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Xét tuyển nguyện vọng 2   Xét tuyển nguyện vọng 2 EmptyTue Aug 30, 2011 6:29 am

mình rất vui khi đc làm quen với các bạn sđt: 01688950921. mình tên Trọng
NgoTrung
NgoTrung

Bài gửiTiêu đề: Re: Xét tuyển nguyện vọng 2   Xét tuyển nguyện vọng 2 EmptySat Sep 17, 2011 10:57 am

Các anh chị cho em hỏi trong trường hợp ngành của em lấy 39 chỉ tiêu .
Nếu lấy điểm chuẩn là 16 thì chỉ có 30 chỉ tiêu
Còn lấy 15.5 thì sẽ có 42 chỉ tiêu
Trong trường hợp này thì sẽ được giải quyết ra sao
Hoàng Hưng
Người sáng lập
Người sáng lập
Hoàng Hưng

Bài gửiTiêu đề: Re: Xét tuyển nguyện vọng 2   Xét tuyển nguyện vọng 2 EmptySat Sep 17, 2011 4:17 pm

Trường hợp này đến 99% trường sẽ lấy 42 chỉ tiêu, theo quy chế tuyển sinh thì các trường được phép tuyển vượt chỉ tiêu khoảng 10%, thậm chí 15%, 20%.
Nhưng cũng sẽ có trường lấy 30 chỉ tiêu với mức điểm 16 để tuyển tiếp nguyện vọng 3, nhưng trường hợp này ít xảy ra.
http://www.vietnamhoc.catsboard.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Xét tuyển nguyện vọng 2   Xét tuyển nguyện vọng 2 Empty

Xét tuyển nguyện vọng 2
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phòng tuyến Tam Điệp
» Kết quả thi tuyển sinh SĐH (ngành VNH)
» Đề thi tuyển sinh Thạc sỹ Việt Nam học 2010
» Vài điều trăn trở về Điểm trúng tuyển tại ĐHSP Hà Nội 2 năm 2011
» Mạc Đĩnh Chi Lưỡng quốc Trạng nguyên